VN-Index
HNX-Index
Nasdaq
USD
Vàng

Tin tức, bài viết mới nhất về: CẤP LẠI

Có được điều chỉnh tên đệm trên giấy phép lái xe?

Có được điều chỉnh tên đệm trên giấy phép lái xe?

Khoản 4, Điều 49 Thông tư số 58/2015/TT-BGTVT ngày 20/10/2015 của Bộ Giao thông Vận tải về đào tạo, sát hạch, cấp giấy phép lái xe cơ giới đường bộ có quy định: "Trường hợp năm sinh, họ, tên, tên đệm ghi trên giấy phép lái xe có sai lệch với giấy chứng minh nhân dân thì cơ quan quản lý giấy phép lái xe làm thủ tục đổi giấy phép lái xe mới phù hợp với thông tin ghi trong giấy chứng minh nhân dân".

6/3/2017, bắt đầu tiếp nhận tờ khai điện tử cấp hộ chiếu phổ thông

6/3/2017, bắt đầu tiếp nhận tờ khai điện tử cấp hộ chiếu phổ thông

Kể từ ngày 6/3/2017, Cục Quản lý xuất nhập cảnh (Bộ Công an) sẽ thực hiện tiếp nhận tờ khai điện tử đề nghị cấp, cấp đổi hộ chiếu phổ thông.