VN-Index
HNX-Index
Nasdaq
USD
Vàng
Giới thiệu tòa soạn Hotline: 0987 828 585

Tin tức, bài viết mới nhất về: QUỸ PHÚC LỢI

Tiền lương, tiền công làm căn cứ trích Quỹ khen thưởng, Quỹ phúc lợi có bao gồm thu nhập tăng thêm?

Tiền lương, tiền công làm căn cứ trích Quỹ khen thưởng, Quỹ phúc lợi có bao gồm thu nhập tăng thêm?

Theo Bộ Tài chính, mức trích quỹ khen thưởng, quỹ phúc lợi được tính theo quy định tiền lương, tiền công tại khoản 1 Điều 18 của Thông tư số 72/2017/TT-BTC ngày 17/7/2017, không bao gồm phần thu nhập tăng thêm được xác định trong năm.

Kho bạc Nhà nước chung tay cùng cả nước phòng, chống dịch COVID 19

Kho bạc Nhà nước chung tay cùng cả nước phòng, chống dịch COVID 19

Ngày 01/4/2020, hưởng ứng lời kêu gọi toàn dân ủng hộ phòng, chống dịch Covid-19 của Đoàn Chủ tịch Ủy ban Trung ương Mặt trận Tổ quốc Việt Nam (MTTQ) Việt Nam, tại trụ sở Trung ương MTTQ Việt Nam, thay mặt hơn 14 nghìn cán bộ công chức hệ thống Kho bạc Nhà nước (KBNN), Phó Tổng Giám đốc KBNN - Nguyễn Quang Vinh đã trao tặng 500 triệu đồng (đợt 1) ủng hộ Quỹ Phòng chống dịch COVID 19. Số tiền trên được trích từ Quỹ Phúc lợi của KBNN.

Hướng dẫn trích lập quỹ khen thưởng và quỹ phúc lợi đối với đơn vị sự nghiệp công lập

Hướng dẫn trích lập quỹ khen thưởng và quỹ phúc lợi đối với đơn vị sự nghiệp công lập

Bộ Tài chính vừa giải đáp vướng mắc của bạn đọc liên quan đến trích lập quỹ khen thưởng và quỹ phúc lợi đối với đơn vị sự nghiệp công lập tự bảo đảm một phần chi thường xuyên.

Chi hoạt động phúc lợi tập thể theo quy định nào?

Chi hoạt động phúc lợi tập thể theo quy định nào?

Qua Hệ thống Tiếp nhận, trả lời kiến nghị của doanh nghiệp, ông Nguyễn Thế Ngọc Châu, Ban quản lý dự án huyện Tân Hồng, tỉnh Đồng Tháp đề nghị cơ quan chức năng hướng dẫn việc chi quỹ phúc lợi đối với Ban quản lý dự án (QLDA) nhóm 2.

Bộ Tài chính giải đáp về chi thu nhập tăng thêm

Bộ Tài chính giải đáp về chi thu nhập tăng thêm

Bà Tạ Thị Phúc đang làm kế toán tại Ban quản lý chợ huyện Kong Chro, tỉnh Gia Lai. Đơn vị được giao quyền tự chủ tự bảo đảm chi thường xuyên theo Nghị định số 141/2016/NĐ-CP ngày 10/10/2016 của Chính phủ quy định cơ chế tự chủ của đơn vị sự nghiệp công lập trong lĩnh vực sự nghiệp kinh tế, sự nghiệp khác.

Hợp đồng dưới 12 tháng có được hưởng thu nhập tăng thêm?

Hợp đồng dưới 12 tháng có được hưởng thu nhập tăng thêm?

Cơ sở để trích lập Quỹ bổ sung thu nhập căn cứ quỹ tiền lương, ngạch bậc chức vụ và các khoản phụ cấp, trong đó bao gồm tiền lương của lao động hợp đồng từ 1 năm trở lên. Do vậy, lao động hợp đồng dưới 12 tháng không thuộc đối tượng được hưởng thu nhập tăng thêm.

Anh lạc quan về triển vọng kinh tế sau khi rời khỏi EU

Anh lạc quan về triển vọng kinh tế sau khi rời khỏi EU

Ngày 8/3, Anh đã nâng các chỉ số dự báo tăng trưởng kinh tế của nước này trong năm 2017, dù lo ngại tốc độ tăng trưởng có thể chậm lại trong một vài năm tới do Anh rời khỏi Liên minh Châu Âu (EU), hay còn gọi là Brexit.