VN-Index
HNX-Index
Nasdaq
USD
Vàng
Giới thiệu tòa soạn Hotline: 0987 828 585

Tin tức, bài viết mới nhất về: SÁT HẠCH

 Học phí lái ô tô tăng vài chục triệu từ năm 2020?

Học phí lái ô tô tăng vài chục triệu từ năm 2020?

Thông tin cho rằng học phí đào tạo lái ô tô sẽ tăng từ 2 - 3 lần trong năm 2020 khiến không ít người có nhu cầu thi bằng lái hoang mang, lo lắng.

[Infographics] Những điểm mới trong đào tạo, sát hạch giấy phép lái xe

[Infographics] Những điểm mới trong đào tạo, sát hạch giấy phép lái xe

Các học viên sẽ được đo thời gian thực hành lái xe, xử lý tình huống đặc biệt trong buồng lái mô phỏng.

Các ngân hàng lớn nhất Mỹ vượt qua bài sát hạch đầu tiên của Fed

Các ngân hàng lớn nhất Mỹ vượt qua bài sát hạch đầu tiên của Fed

Fed hôm thứ Năm (22/6) cho biết, 34 ngân hàng lớn nhất của Mỹ đã vượt qua thử thách đầu tiên trong cuộc “kiểm tra sức khoẻ” hàng năm của Fed, cho thấy họ có thể duy trì đủ vốn theo quy định trong một cuộc suy thoái cực kỳ khắc nghiệt.

Giấy phép lái xe hạng B1 có thời hạn bao nhiêu lâu?

Giấy phép lái xe hạng B1 có thời hạn bao nhiêu lâu?

Có hiệu lực kể từ ngày 1/6/2017, Thông tư số 12/2017/BGTVT được Bộ Giao thông vận tải đã ban hành ngày 15/04/2017, quy định về đào tạo, sát hạch, cấp giấy phép lái xe cơ giới đường bộ. Theo đó, quy định Giấy phép lái xe hạng B1 có thời hạn đến khi người lái xe đủ 55 tuổi đối với nữ và đủ 60 tuổi đối với nam .

Có được điều chỉnh tên đệm trên giấy phép lái xe?

Có được điều chỉnh tên đệm trên giấy phép lái xe?

Khoản 4, Điều 49 Thông tư số 58/2015/TT-BGTVT ngày 20/10/2015 của Bộ Giao thông Vận tải về đào tạo, sát hạch, cấp giấy phép lái xe cơ giới đường bộ có quy định: "Trường hợp năm sinh, họ, tên, tên đệm ghi trên giấy phép lái xe có sai lệch với giấy chứng minh nhân dân thì cơ quan quản lý giấy phép lái xe làm thủ tục đổi giấy phép lái xe mới phù hợp với thông tin ghi trong giấy chứng minh nhân dân".

Từ ngày 1/11/2014, xe gắn máy phải nộp phí đường bộ

Từ ngày 1/11/2014, xe gắn máy phải nộp phí đường bộ

(Tài chính) Mức phí đối với xe mô tô (không bao gồm xe máy điện): Loại có dung tích xy lanh đến 100 cm3 tối đa 100.000 đồng/năm (quy định cũ là từ 50.000 – 100.000 đồng); loại có dung tích xy lanh trên 100 cm3 tối đa 150.000 đồng/ năm (quy định cũ là từ 100.000 – 150.000 đồng).