hồ sơ mời thầu thuốc xác định theo giá kế hoạch hay giá dự thầu? Doanh nghiệp nộp bảo lãnh dự thầu theo giá dự thầu thì có đúng không?"/>
VN-Index
HNX-Index
Nasdaq
USD
Vàng

Bảo đảm dự thầu phải căn cứ giá gói thầu

Ảnh minh họa. Nguồn: internet

Bảo đảm dự thầu phải căn cứ giá gói thầu

Ông Vũ Ngọc Sáng (tỉnh Lai Châu) hỏi: Yêu cầu bảo lãnh dự thầu 1-3% của hồ sơ mời thầu thuốc xác định theo giá kế hoạch hay giá dự thầu? Doanh nghiệp nộp bảo lãnh dự thầu theo giá dự thầu thì có đúng không?

Hướng dẫn ban quản lý dự án tiếp nhận nguồn vốn vay tổ chức nước ngoài

Gỡ vướng quy định hỗ trợ hộ nghèo vay vốn phát triển sản xuất

Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau:

Theo quy định tại Khoản 3, Điều 11 Luật Đấu thầu, giá trị bảo đảm dự thầu được quy định trong hồ sơ mời thầu theo một mức xác định từ 1% đến 3% giá gói thầu căn cứ quy mô và tính chất của từng gói thầu cụ thể.

Đối với trường hợp của ông Sáng, hồ sơ mời thầu phải quy định về nội dung bảo đảm dự thầu, trong đó có giá trị cụ thể của bảo đảm dự thầu để nhà thầu làm căn cứ thực hiện biện pháp bảo đảm dự thầu.

Việc đánh giá tính hợp lệ của bảo đảm dự thầu thực hiện theo quy định nêu trong hồ sơ mời thầu.

Theo chinhphu.vn

Có thể bạn quan tâm