Doanh nghiệp đổi tên, có phải cấp lại giấy phép cho lao động?

(Taichinh) - Công ty cổ phần Everpia Việt Nam vừa đổi tên thành Công ty cổ phần Everpia, các thông tin khác về Công ty không thay đổi. Công ty hỏi, lao động người nước ngoài tại Công ty đã có giấy phép lao động thì nay có phải làm lại giấy phép không? Nếu có thì thủ tục thế nào?
Ảnh minh họa. Nguồn: internet.Ảnh minh họa. Nguồn: internet.

Về vấn đề này, Bộ Lao động – Thương binh và Xã hội trả lời như sau:

Theo quy định tại Khoản 1, Điều 13 Nghị định số 11/2016/NĐ-CP ngày 3/2/2016 của Chính phủ quy định chi tiết thi hành một số điều của Bộ luật Lao động về lao động nước ngoài làm việc tại Việt Nam, Công ty CP Everpia Việt Nam đổi tên thành Công ty CP Everpia dẫn đến thay đổi nội dung ghi trong giấy phép nên thuộc trường hợp phải cấp lại giấy phép lao động.

Thủ tục cấp lại giấy phép lao động được thực hiện theo hướng dẫn tại Mục 4 Nghị định số 11/2016/NĐ-CP.

Theo Chinhphu.vn

Bình luận

Ý kiến của bạn sẽ được biên tập trước khi đăng. Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu
  • tối đa 150 từ
  • tiếng Việt có dấu

Cùng chuyên mục