xây dựng. Công ty hỏi, như vậy có đúng không? Việc công bố thông tin có phải điều kiện bắt buộc để tham gia đấu thầu không?"/>
VN-Index
HNX-Index
Nasdaq
USD
Vàng

Doanh nghiệp phải công bố năng lực xây dựng mới được dự thầu?

Ảnh minh họa. Nguồn: internet.

Doanh nghiệp phải công bố năng lực xây dựng mới được dự thầu?

Công ty cổ phần Đầu tư và Xây lắp Đại Việt (tỉnh Nghệ An) dự thầu gói thầu thi công công trình, chủ đầu tư ở TP. Hà Nội nhưng bị loại vì chưa đăng ký công bố thông tin năng lực hoạt động xây dựng. Công ty hỏi, như vậy có đúng không? Việc công bố thông tin có phải điều kiện bắt buộc để tham gia đấu thầu không?

Ấn tượng thị trường trái phiếu chính phủ năm 2016

Phấn đấu giảm 60% nợ tạm ứng vốn đầu tư

Xây dựng thương hiệu doanh nghiệp bằng định vị thương hiệu phát triển bền vững

Hết tháng 11, huy động thành công trên 277.790 tỷ đồng trái phiếu chính phủ

Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau:

Theo quy định tại Điều 69 Nghị định số 59/2015/NĐ-CP ngày 18/6/2015 của Chính phủ về quản lý dự án đầu tư xây dựng, các tổ chức tham gia hoạt động xây dựng có trách nhiệm cung cấp thông tin về năng lực hoạt đông xây dựng của mình tới cơ quan chuyên môn về xây dựng để đăng tải công khai trên Trang thông tin điện tử do cơ quan này quản lý.

Thông tin về năng lực hoạt động xây dựng là cơ sở để lựa chọn tổ chức, cá nhân tham gia hoạt động xây dựng trong đó có lĩnh vực thi công xây dựng.

Theo Chinhphu.vn

Có thể bạn quan tâm