VN-Index
HNX-Index
Nasdaq
USD
Vàng

Nhà đầu tư nước ngoài có cần đăng ký mạng đấu thầu quốc gia?

Ảnh minh họa. Nguồn: internet

Nhà đầu tư nước ngoài có cần đăng ký mạng đấu thầu quốc gia?

Ông Đặng Trường Giang (Nghệ An) đang lập hồ sơ mời sơ tuyển quốc tế cho Dự án đầu tư xây dựng tuyến đường cao tốc đầu tư theo hình thức BOT. Theo hướng dẫn của Bộ Kế hoạch và Đầu tư thì nhà đầu tư phải đăng ký trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia.

Thu hút được 10,95 tỷ USD vốn FDI trong 4 tháng đầu năm 2017

Mỹ - Fed và FDI vào Việt Nam

Tự do hóa dịch vụ tài chính trong ASEAN

Nên trao quyền lập quy cho chính quyền đặc khu

Doanh nghiệp FDI bơm vốn và làn sóng khởi nghiệp

Ông Giang hỏi, nhà đầu tư nước ngoài lần đầu tham gia đấu thầu lựa chọn nhà đầu tư có nhất thiết phải đăng ký trên mạng đấu thầu quốc gia hay không?

Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau:

Theo quy định tại Khoản 1, Điều 37 Thông tư liên tịch số 07/2015/TT-BKHĐT-BTC ngày 8/9/2015 của Bộ Kế hoạch và Đầu tư và Bộ Tài chính, bắt đầu từ ngày 1/7/2016, trước thời điểm đóng thầu 2 ngày làm việc, nhà thầu, nhà đầu tư chưa có xác nhận đăng ký thông tin trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia không được tham dự thầu đối với các gói thầu, dự án có hình thức lựa chọn nhà thầu quy định tại các Điều 20, 21, 22, 23, 24, 25 và 26 của Luật Đấu thầu.

Theo chinhphu.vn

Có thể bạn quan tâm