Điều kiện nhà thầu được tham dự gói thầu hỗn hợp

(Taichinh) - Ông Nguyễn Văn Thiện (TP. Hà Nội) hỏi: Đơn vịtôi là nhà thầu tư vấn thẩm tra thiết kế bản vẽ thi công và dự toán công trình thì có được tham gia làm tư vấn giám sát công trình đó không?
Ảnh minh họa. Nguồn: internetẢnh minh họa. Nguồn: internet

Về vấn đề này, Bộ Kế hoạch và Đầu tư có ý kiến như sau:

Khoản 3, Điều 2 Nghị định số 63/2014/NĐ-CPngày 26/6/2014 của Chính phủ quy định nhà thầu tư vấn có thể tham gia cung cấp một hoặc nhiều dịch vụ tư vấn cho cùng một dự án, gói thầu bao gồm: Lập báo cáo nghiên cứu tiền khả thi, lập báo cáo nghiên cứu khả thi, lập hồ sơ thiết kế kỹ thuật, lập hồ sơ thiết kế bản vẽ thi công, tư vấn giám sát.

Trường hợp nhà thầu tư vấn tham gia gói thầu hỗn hợp thì phải tuân thủ quy định tại khoản 2, Điều 2 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP là “nhà thầu tham dự thầu gói thầu hỗn hợp phải độc lập về pháp lý và độc lập về tài chính với nhà thầu lập báo cáo nghiên cứu khả thi, lập hồ sơ thiết kế kỹ thuật, lập hồ sơ thiết kế bản vẽ thi công cho gói thầu đó, trừ trường hợp các nội dung công việc này là một phần của gói thầu hỗn hợp”.

Theo chinhphu.vn

Bình luận

Ý kiến của bạn sẽ được biên tập trước khi đăng. Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu
  • tối đa 150 từ
  • tiếng Việt có dấu

Cùng chuyên mục