VN-Index
HNX-Index
Nasdaq
USD
Vàng
Liên hệ quảng cáo, phát hành: 0912 170503 | Hotline: 0987 828585

Tin tức, bài viết mới nhất về: THÔNG TƯ SỐ 58/2016/TT-BTC

Hướng dẫn thực hiện đấu thầu mua sắm tài sản với gói thầu dưới 20 triệu đồng

Hướng dẫn thực hiện đấu thầu mua sắm tài sản với gói thầu dưới 20 triệu đồng

Mới đây, Bộ Tài chính đã hướng dẫn chi tiết nội dung vường mắc của bà Lê Thị Bắc (Bắc Ninh) về việc, các gói thầu dưới 20 triệu đồng phải trình phê duyệt dự toán và kế hoạch lựa chọn nhà thầu và áp dụng quy trình chỉ định thầu rút gọn hay không?

Thực hiện các gói truyền thông có phải đấu thầu?

Thực hiện các gói truyền thông có phải đấu thầu?

Cơ quan ông Trần Huy có sử dụng vốn sự nghiệp thuộc chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng nông thôn mới trong hoạt động về truyền thông. Trong đó cơ quan ông phối hợp với một Trang báo in của tỉnh ủy về việc đăng bài thông tin tuyên truyền trên báo và phát hành báo đến các xã trên địa bàn tỉnh.

Nhà thầu được chỉ định không bắt buộc có tên trong Hệ thống

Nhà thầu được chỉ định không bắt buộc có tên trong Hệ thống

Đối với gói thầu mua sắm tài sản, hàng hóa, dịch vụ thuộc đề án hoặc dự toán mua sắm thường xuyên có giá gói thầu không quá 100.000.000 đồng, theo Điều 15 Thông tư số 58/2016/TT-BTC ngày 29/3/2016 của Bộ Tài chính, nhà thầu được chỉ định thầu không bắt buộc phải có tên trong cơ sở dữ liệu nhà thầu.

Gói thầu mua phần mềm là dịch vụ tư vấn hay mua sắm hàng hóa?

Gói thầu mua phần mềm là dịch vụ tư vấn hay mua sắm hàng hóa?

Trường hợp gói thầu mua phần mềm mà phần mềm này có sẵn trên thị trường thì đây là gói thầu mua sắm hàng hóa. Trường hợp gói thầu là thuê tổ chức, chuyên gia để xây dựng, phát triển một phần mềm theo yêu cầu của bên mời thầu thì đây là gói thầu dịch vụ tư vấn theo quy định.