VN-Index
HNX-Index
Nasdaq
USD
Vàng
Liên hệ quảng cáo, phát hành: 0912 170503 | Hotline: 0987 828585
Bị phạt 100 triệu đồng do thực hiện chào bán cổ phiếu riêng lẻ nhưng không đăng ký

Ảnh minh họa. Nguồn: internet

Bị phạt 100 triệu đồng do thực hiện chào bán cổ phiếu riêng lẻ nhưng không đăng ký

Công ty cổ phần Thuận Đức vừa bị Ủy ban Chứng khoán Nhà nước xử phạt vi phạm hành chính với số tiền lên đến 100 triệu đồng do thực hiện chào bán cổ phiếu riêng lẻ nhưng không đăng ký với cơ quan này theo quy định của pháp luật hiện hành.

Thu hồi Giấy phép thành lập và hoạt động kinh doanh chứng khoán trong trường hợp nào?

Tại sao Trung Quốc không có ý định tạo ra một thị trường chứng khoán như Wall Street?

Chứng khoán châu Á trái chiều, thị trường Trung Quốc giao dịch trở lại

Điểm tựa nào cho thị trường chứng khoán quý IV/2020?

Cụ thể, ngày 08/10/2020, Ủy ban Chứng khoán Nhà nước ban hành Quyết định số 658/QĐ-XPVPHC về việc xử phạt vi phạm hành chính đối với Công ty cổ phần Thuận Đức. Số tiền xử phạt đối với công ty này lên đến 100 triệu đồng theo quy định tại Điểm c Khoản 3 Điều 4 Nghị định số 108/2013/NĐ-CP ngày 23/9/2013 quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực chứng khoán và thị trường chứng khoán.

Theo Quyết định số 658/QĐ-XPVPHC, Công ty cổ phần Thuận Đức thực hiện chào bán cổ phiếu riêng lẻ nhưng không đăng ký với Ủy ban Chứng khoán Nhà nước. Cụ thể, Công ty này đã thực hiện chào bán 11.900.000 cổ phiếu cho 09 nhà đầu tư để mua lại toàn bộ cổ phần Công ty cổ phần Thuận Đức Hưng Yên do 09 nhà đầu tư này nắm giữ nhưng không đăng ký với cơ quan quản lý theo quy định về chào bán cổ phiếu riêng lẻ để hoán đổi cổ phiếu của công ty chưa đại chúng tại Khoản 3 Điều 4 và Khoản 1 Điều 6 Nghị định số 58/2012/NĐ-CP ngày 20/7/2012 của Chính phủ (quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành một số điều của Luật chứng khoán và Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật Chứng khoán được sửa đổi bổ sung tại Khoản 3 và Khoản 5 Điều 1 Nghị định số 60/2015/NĐ-CP ngày 26/06/2015 của Chính phủ sửa đổi bổ sung một số điều của Nghị định số 58/2012/NĐ-CP và theo yêu cầu của Ủy ban Chứng khoán Nhà nước tại Công văn số 4791/UBCK-QLCB ngày 09/8/2019).

THÔNG TIN CẦN QUAN TÂM